xuong may ao gio giá kệ siêu thị Berjaya bảng giá tôn hoa sen phòng tập gym quận 3 đại lý gạch bạch mã gạch men ấn độ bao bì nhựa giá tôn xốp cách nhiệt phương nam
  1. Miến phí cho thành viên tham gia đăng tin, web có độ tin cậy cao và index nhanh các website đăng tin chuyên nghiệp tại: 1. muabangiare.net 2. www.chotin.vn 3.webseo.edu.vn 4.seolink.com.vn
    Dismiss Notice

Top 2 cách tiết kiệm thời lượng pin iPhone 7

Thảo luận trong 'Mua Bán Điện Thoại' bắt đầu bởi toridochi, 5 Tháng chín 2018.

1. toridochi

toridochi New Member

Web:
    Nóng nảy với việc iPhone 7 siêu phẩm nhanh nóng khi chơi game, thua trận do máy nóng, mất hợp đồng do máy sập nguồn. Tất cả những yếu tốt này đều có nguồn gốc do chiếc iPhone 7 của bạn đã bị chai pin.

Có rất nhiều nguyên nhân khiến iPhone 7 chai pin nhưng ở bài viết này tôi sẽ không đề cập đến các nguyên nhân vì nó đã quá bình thường. Nhưng trong bài viết này tôi sẽ chỉ chon các bạn 2 cách tiết kiệm năng lượng có thể kéo dài thời gian dùng iPhone 7 lên đáng kể.

TẮT RUNG NGAY ĐI

Cho dù thiết bị là gì, nếu nó rung, thì nó sẽ bị mất pin. Nhiều người không biết rằng lượng pin mà chiếc iPhone 7 tiêu thụ chỉ để tạo ra vài lần rung với âm thanh rung "rè rè" rất lớn. Nó còn lớn hơn lượng pin tiêu thụ khi bạn nghe nhạc nữa.

Dưới đây là cách ngừng rung iPhone của bạn:

• Bước 1: Chuyển sang ứng dụng Cài đặt của bạn rồi nhấn vào Âm thanh.
    • Bước 2: Bây giờ bạn sẽ thấy khoảnh khắc bạn đang ở trên cùng bên dưới mục Rung, hai tùy chọn Rung trên Vòng và Rung khi Im lặng. Chỉ cần tắt cả hai tính năng này và nó sẽ tiết kiệm cho bạn một lượng pin tốt trong iPhone của bạn.

Tham khảo chương trình thay pin iPhone 7 ưu đãi mùa khai giảng: https://chamsocdidong.com/thay-pin-iphone-7-7-plus-o-dau-khong-lo-bi-luoc/

BẬT HỖ TRỢ WIFI (WIFI ASSIST)

Khi bạn bật Wi-Fi Assist trên iPhone, nó sẽ giúp bạn tự động kết nối với dữ liệu di động khi kết nối Wi-Fi yếu.

Bây giờ tôi biết tôi đã nói rằng việc sử dụng dữ liệu di động của bạn chiếm nhiều thời lượng pin hơn khi bạn kết nối với Wi-Fi, nhưng trong trường hợp này, bạn đang nói về việc liệu bạn có kết nối Wi-Fi kém hay không kết nối.

Bởi vì khi bạn có kết nối Wi-Fi kém, việc bật Wi-Fi Assist sẽ giúp bạn tiết kiệm pin của mình từ việc bạn phải cố gắng kết nối các tín hiệu kém hơn ở gần đó.

Đó là lý do tại sao, đây là một trong nhiều lý do khiến Apple thậm chí còn triển khai cài đặt này trong iPhone 7 của bạn.